PublishPress Capabilities 2.42.0 - en to th translation catalogue (763 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: PublishPress Capabilities
th: ความสามารถของ PublishPress

note: Description of the plugin
en: PublishPress Capabilities is the access control plugin for WordPress. You can manage all your WordPress user roles, from Administrators to Subscribers.
th: PublishPress Capabilities เป็นปลั๊กอินควบคุมการเข้าถึงสำหรับ WordPress คุณสามารถจัดการบทบาทผู้ใช้ WordPress ทั้งหมดของคุณได้ ตั้งแต่ผู้ดูแลระบบไปจนถึงผู้สมัครสมาชิก。

en: %1s Error: %2s  PublishPress Capabilities cannot function because another copy of the plugin is active.
th: %1s ข้อผิดพลาด: %2s  PublishPress Capabilities ไม่สามารถทำงานได้เนื่องจากมีสำเนาอื่นของปลั๊กอินที่เปิดใช้งานอยู่。

en: This plugin can be deleted.
th: สามารถลบปลั๊กอินนี้ได้

en: You can block pages by URL or hide Admin elements by entering a CSS class or ID. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
th: คุณสามารถบล็อกหน้าโดยใช้ URL หรือซ่อนองค์ประกอบของผู้ดูแลระบบโดยการป้อน CSS class หรือ ID ฟีเจอร์นี้มีใน PublishPress Capabilities Pro。

en: Upgrade to Pro
th: อัปเกรดเป็น Pro

en: Admin Menu Restrictions
th: ข้อจำกัดเมนูผู้ดูแลระบบ

en: You can restrict access to admin menu screens. You can also edit, change, add, or remove links from the WordPress admin menu. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
th: คุณสามารถจำกัดการเข้าถึงหน้าจอเมนูผู้ดูแลระบบ นอกจากนี้คุณยังสามารถแก้ไข เปลี่ยน เพิ่ม หรือเอาลิงก์ออกจากเมนูผู้ดูแลระบบของ WordPress ฟีเจอร์นี้มีใน PublishPress Capabilities Pro。

en: You're using PublishPress Capabilities Free. The Pro version has more features and support. %sUpgrade to Pro%s
th: คุณกำลังใช้ PublishPress Capabilities Free เวอร์ชัน Pro มีฟีเจอร์และการสนับสนุนมากขึ้น %sอัปเกรดเป็น Pro%s

en: Admin Menus
th: เมนูผู้ดูแลระบบ

en: Hide CSS Elements
th: ซ่อนองค์ประกอบ CSS

en: Block by URL
th: บล็อกตาม URL

en: Admin Menus allows you to edit the admin menu links and control who has access.
th: Admin Menus ช่วยให้คุณแก้ไขลิงก์ในเมนูผู้ดูแลระบบและควบคุมว่าใครมีสิทธิ์เข้าถึง。

en: Select pages...
th: เลือกหน้า...

en: You can select page types where this element will be added.
th: คุณสามารถเลือกประเภทหน้าที่จะเพิ่มองค์ประกอบนี้ได้

en: Editorial Comments
th: ความคิดเห็นบรรณาธิการ

en: Notifications
th: การแจ้งเตือน

en: TaxoPress - Settings
th: TaxoPress - การตั้งค่า

en: You can hide plugin metaboxes. You can also hide specific items by entering their CSS class or ID. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
th: คุณสามารถซ่อนเมตาบ็อกซ์ของปลั๊กอินได้ นอกจากนี้คุณยังสามารถซ่อนรายการเฉพาะโดยการป้อน CSS class หรือ ID ของพวกเขา ฟีเจอร์นี้มีใน PublishPress Capabilities Pro。

en: Custom Items
th: รายการที่กำหนดเอง

en: Custom item one
th: รายการที่กำหนดเองหนึ่ง

en: Permalink: Descriptive Caption
th: Permalink: คำบรรยายที่ชัดเจน

en: Page Attributes: Order
th: คุณสมบัติของหน้า: ลำดับ

en: You can use Frontend Features to target specific posts and pages. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
th: คุณสามารถใช้ฟีเจอร์ Frontend เพื่อกำหนดเป้าหมายโพสต์และหน้าเฉพาะ ฟีเจอร์นี้มีใน PublishPress Capabilities Pro。

en: Select post types...
th: เลือกประเภทโพสต์...

en: This will add a metabox on the post editing screen. You can use this feature to add body classes only for that post.
th: สิ่งนี้จะเพิ่มเมตาบ็อกซ์ในหน้าจอแก้ไขโพสต์ คุณสามารถใช้ฟีเจอร์นี้เพื่อเพิ่ม body classes เฉพาะสำหรับโพสต์นั้น。

en: Drag multiple roles selection to change roles order.
th: ลากการเลือกบทบาทหลายบทบาทเพื่อเปลี่ยนลำดับบทบาท.

en: Page title
th: ชื่อหน้า

en: Capabilities
th: ความสามารถ

en: No permission!
th: ไม่มีสิทธิ์!

en: Invalid nonce token!
th: โทเค็น nonce ไม่ถูกต้อง!

en: Error: wrong data
th: ข้อผิดพลาด: ข้อมูลผิดพลาด

en: An error occured!
th: เกิดข้อผิดพลาด!

en: Security check failed
th: การตรวจสอบความปลอดภัยล้มเหลว

en: Permission denied
th: การเข้าถึงถูกปฏิเสธ

en: Settings updated successfully.
th: ปรับปรุงการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว.

en: Logged In Users
th: ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ

en: Logged Out Users
th: ผู้ใช้ที่ออกจากระบบ

en: PublishPress Capabilities Menu Restriction
th: การจำกัดเมนูความสามารถของ PublishPress

en: This menu is restricted for the following roles
th: เมนูนี้ถูกจำกัดสำหรับบทบาทต่อไปนี้

en: Dashboard
th: แดชบอร์ด

en: Roles
th: บทบาท

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Success notices
th: การแจ้งเตือนความสำเร็จ

en: Error notices
th: การแจ้งเตือนข้อผิดพลาด

en: Warning notices
th: การแจ้งเตือนคำเตือน

en: Info notices
th: การแจ้งเตือนข้อมูล

en: Current Role
th: บทบาทปัจจุบัน

en: Admin Notices
th: การแจ้งเตือนผู้ดูแลระบบ

en: Save for all Roles
th: บันทึกสำหรับทุกบทบาท

en: Save for %s
th: บันทึกสำหรับ %s

en: Notification center access
th: การเข้าถึงศูนย์การแจ้งเตือน

en: Enable %1$s access to the Admin Notices area.
th: เปิดใช้งาน %1$s การเข้าถึงพื้นที่การแจ้งเตือนของผู้ดูแลระบบ.

en: Notifications to remove from WordPress admin pages
th: การแจ้งเตือนที่จะลบจากหน้าแอดมินของ WordPress

en: Select the notification types that should be hidden when a user in the %1$s role is viewing WordPress admin screens.
th: เลือกประเภทการแจ้งเตือนที่ควรซ่อนเมื่อผู้ใช้ที่มีบทบาท %1$s กำลังดูหน้าจอผู้ดูแลระบบของ WordPress。

en: Click here for more on notice types.
th: คลิกที่นี่เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับประเภทการแจ้งเตือน.

en: Notifications to display in the Admin Notices area.
th: การแจ้งเตือนที่จะแสดงในพื้นที่การแจ้งเตือนของแอดมิน.

en: Select the notification types that should be displayed in the Admin Notices area after been removed from the WordPress admin screens.
th: เลือกประเภทการแจ้งเตือนที่ควรแสดงในพื้นที่การแจ้งเตือนของผู้ดูแลระบบหลังจากถูกลบออกจากหน้าจอผู้ดูแลระบบของ WordPress。

en: Admin Notices allows you to clean up the WordPress admin area by organizing extra messages and advertisements into one place.
th: Admin Notices ช่วยให้คุณจัดระเบียบพื้นที่ผู้ดูแลระบบของ WordPress โดยการจัดระเบียบข้อความและโฆษณาเพิ่มเติมให้อยู่ในที่เดียว。

en: Features include:
th: ฟีเจอร์รวมถึง:

en: Move selected notice types out of admin pages
th: ย้ายประเภทการแจ้งเตือนที่เลือกออกจากหน้าของแอดมิน

en: Show selected notices in a dedicated Admin Notices panel
th: แสดงการแจ้งเตือนที่เลือกในแผงการแจ้งเตือนของแอดมินที่เฉพาะเจาะจง

en: Configure notice visibility by user role
th: กำหนดการมองเห็นการแจ้งเตือนตามบทบาทผู้ใช้

en: View Documentation
th: ดูเอกสาร

en: How to use Admin Notices
th: วิธีการใช้การแจ้งเตือนของแอดมิน

en: Display this notice
th: แสดงการแจ้งเตือนนี้

en: Silence this notice
th: ปิดเสียงการแจ้งเตือนนี้

en: Hide this notice
th: ซ่อนการแจ้งเตือนนี้

en: Move to Hidden Notices
th: ย้ายไปยังการแจ้งเตือนที่ซ่อน

en: Displayed notices will no longer be removed from admin pages.
th: การแจ้งเตือนที่แสดงจะไม่ถูกลบออกจากหน้าของแอดมินอีกต่อไป.

en: This notice will be moved to the "Silenced Notices" tab and you will not receive a notification if it appears again.
th: การแจ้งเตือนนี้จะถูกย้ายไปยังแท็บ "การแจ้งเตือนที่เงียบ" และคุณจะไม่ได้รับการแจ้งเตือนหากมันปรากฏอีกครั้ง。

en: Hidden Notices
th: การแจ้งเตือนที่ซ่อน

en: Silenced Notices
th: การแจ้งเตือนที่ปิดเสียง

en: There are currently no admin notices.
th: ขณะนี้ไม่มีการแจ้งเตือนของแอดมิน.

en: Edit the settings.
th: แก้ไขการตั้งค่า.

en: You do not have permission to manage admin notices.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการจัดการประกาศของผู้ดูแลระบบ.

en: Invalid action. Reload this page and try again.
th: การดำเนินการไม่ถูกต้อง โปรดโหลดหน้านี้ใหม่และลองอีกครั้ง.

en: Invalid form.
th: แบบฟอร์มไม่ถูกต้อง.

en: Admin notice status updated successfully.
th: สถานะประกาศผู้ดูแลระบบได้รับการอัปเดตเรียบร้อยแล้ว.

en: Warning: This role cannot access the dashboard without the read capability. %1$sClick here to fix this now%2$s.
th: คำเตือน: บทบาทนี้ไม่สามารถเข้าถึงแดชบอร์ดได้โดยไม่มีความสามารถในการอ่าน %1$sคลิกที่นี่เพื่อแก้ไขตอนนี้%2$s。

en: Role Capabilities
th: ความสามารถของบทบาท

en: Search capabilities...
th: ค้นหาความสามารถ...

en: Nav Menus (Block)
th: เมนูนำทาง (บล็อก)

en: Block
th: บล็อก

en: Nav Menus (Legacy)
th: เมนูนำทาง (รุ่นเก่า)

en: Legacy
th: รุ่นเก่า

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Editing
th: การแก้ไข

en: Deletion
th: การลบ

en: Taxonomies
th: taxonomies

en: Listing
th: รายการ

en: Create Revision
th: สร้างการแก้ไข

en: Submit Revision
th: ส่งการแก้ไข

en: Approve Revision
th: อนุมัติการแก้ไข

en: Can read posts which are currently published with private visibility.
th: สามารถอ่านโพสต์ที่เผยแพร่ในขณะนี้ซึ่งมีความเป็นส่วนตัว

en: Has basic editing capability (but may need other capabilities based on post status and ownership).
th: มีความสามารถในการแก้ไขพื้นฐาน (แต่อาจต้องการความสามารถอื่นๆ ขึ้นอยู่กับสถานะโพสต์และการเป็นเจ้าของ)

en: Can edit posts which were created by other users.
th: สามารถแก้ไขโพสต์ที่สร้างโดยผู้ใช้คนอื่น

en: Can edit posts which are currently published.
th: สามารถแก้ไขโพสต์ที่เผยแพร่ในขณะนี้

en: Can edit posts which are currently published with private visibility.
th: สามารถแก้ไขโพสต์ที่เผยแพร่ในขณะนี้ซึ่งมีความเป็นส่วนตัว

en: Can make a post publicly visible.
th: สามารถทำให้โพสต์เป็นสาธารณะ

en: Has basic deletion capability (but may need other capabilities based on post status and ownership).
th: มีความสามารถในการลบพื้นฐาน (แต่อาจต้องการความสามารถอื่นๆ ขึ้นอยู่กับสถานะโพสต์และการเป็นเจ้าของ)

en: Can delete posts which were created by other users.
th: สามารถลบโพสต์ที่สร้างโดยผู้ใช้คนอื่น

en: Can delete posts which are currently published.
th: สามารถลบโพสต์ที่เผยแพร่ในขณะนี้

en: Can delete posts which are currently published with private visibility.
th: สามารถลบโพสต์ที่เผยแพร่ในขณะนี้ซึ่งมีความเป็นส่วนตัว

en: Invalid Capabilities
th: ความสามารถที่ไม่ถูกต้อง

en: Additional
th: เพิ่มเติม

en: Term %s Capabilities
th: ความสามารถของคำศัพท์ %s

en: %s Capabilities
th: ความสามารถของ %s

en: Post %s Capabilities
th: ความสามารถของโพสต์ %s

en: Filter by taxonomy
th: กรองตาม taxonomy

en: Filter by post type
th: กรองตาม post type

en: The slug for this taxonomy is %s
th: slug สำหรับ taxonomy นี้คือ %s

en: The slug for this post type is %s
th: slug สำหรับ post type นี้คือ %s

en: %s: assigned by Permission Group
th: %s: กำหนดโดย Permission Group

en: This capability is %s
th: ความสามารถนี้คือ %s

en: This capability is controlled by %s
th: ความสามารถนี้ถูกควบคุมโดย %s

en: This capability is controlled by %s Use the sidebar settings to allow this to be controlled independently.
th: ความสามารถนี้ถูกควบคุมโดย %s ใช้การตั้งค่าด้านข้างเพื่ออนุญาตให้ควบคุมได้อย่างอิสระ。

en: Use the sidebar settings to allow this to be controlled independently.
th: ใช้การตั้งค่าข้างแถบเพื่ออนุญาตให้ควบคุมได้อย่างอิสระ

en: This capability is not available for this post type.
th: ความสามารถนี้ไม่สามารถใช้ได้สำหรับ post type นี้

en: Admin listing access is normally provided by the "Edit" capabilities. These "List" capabilities only apply if the corresponding "Edit" capability is missing. Also, these "List" capabilities can grant access, but not deny access.
th: การเข้าถึงรายการผู้ดูแลระบบจะถูกจัดให้โดยทั่วไปโดยความสามารถ "แก้ไข" ความสามารถ "รายการ" เหล่านี้ใช้ได้เฉพาะเมื่อความสามารถ "แก้ไข" ที่สอดคล้องกันขาดหายไป นอกจากนี้ ความสามารถ "รายการ" เหล่านี้สามารถให้การเข้าถึง แต่ไม่สามารถปฏิเสธการเข้าถึงได้。

en: Filter by capability
th: กรองตามความสามารถ

en: No results found. Please try again with a different word.
th: ไม่พบผลลัพธ์ โปรดลองอีกครั้งด้วยคำที่แตกต่างกัน

en: check / uncheck / negate all
th: เลือก / ไม่เลือก / ลบทั้งหมด

en: Capability Name
th: ชื่อความสามารถ

en: WordPress Core Capabilities
th: ความสามารถหลักของ WordPress

en: General
th: ทั่วไป

en: Plugin Capabilities &ndash; %s
th: ความสามารถของปลั๊กอิน &ndash; %s

en: The User Testing feature also requires the %1$s edit_users %2$s capability.
th: ฟีเจอร์การทดสอบผู้ใช้ยังต้องการความสามารถ %1$s edit_users %2$s

en: The following entries have no effect. Please assign desired capabilities on the Editing / Deletion / Private tabs.
th: รายการต่อไปนี้ไม่มีผล กรุณามอบความสามารถที่ต้องการในแท็บการแก้ไข / การลบ / ส่วนตัว。

en: Additional Capabilities
th: ความสามารถเพิ่มเติม

en: You have no additional capabilities.
th: คุณไม่มีความสามารถเพิ่มเติม。

en: Capabilities allows you change the permissions for any user role.
th: ความสามารถช่วยให้คุณเปลี่ยนแปลงสิทธิ์สำหรับบทบาทผู้ใช้ใด ๆ。

en: %1$s = Capability granted %2$s
th: %1$s = สิทธิ์ได้รับการอนุญาต %2$s

en: usage key
th: คีย์การใช้งาน

en: %1$s = Capability not granted %2$s
th: %1$s = สิทธิ์ไม่ได้รับการอนุญาต %2$s

en: %1$s = Capability denied, even if granted by another role %2$s
th: %1$s = สิทธิ์ถูกปฏิเสธ แม้ว่าจะได้รับการอนุญาตจากบทบาทอื่น %2$s

en: You can also configure this role as a %sPermission Group%s.
th: คุณยังสามารถกำหนดบทบาทนี้เป็น %sPermission Group%s ได้。

en: How to use Capabilities
th: วิธีการใช้ความสามารถ

en: Capabilities is Safe to Use
th: ความสามารถปลอดภัยต่อการใช้งาน

en: WordPress stores role capabilities in your database, where they remain even if the plugin is deactivated.
th: WordPress เก็บความสามารถของบทบาทในฐานข้อมูลของคุณ ซึ่งจะคงอยู่แม้ว่าปลั๊กอินจะถูกปิดใช้งาน。

en: Whenever you use PublishPress Capabilities to save changes, it also creates a backup which you can use to restore a previous configuration.
th: เมื่อใดก็ตามที่คุณใช้ PublishPress Capabilities เพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลง มันจะสร้างสำเนาสำรองซึ่งคุณสามารถใช้เพื่อกู้คืนการกำหนดค่าก่อนหน้าได้。

en: Go to the Backup feature
th: ไปที่ฟีเจอร์การสำรองข้อมูล

en: Add a New Capability
th: เพิ่มความสามารถใหม่

en: Add to role
th: เพิ่มไปยังบทบาท

en: New capabilities are controlled on the Additonal tab.
th: ความสามารถใหม่จะถูกควบคุมในแท็บเพิ่มเติม。

en: Automatically define type-specific capabilities for your custom post types and taxonomies
th: กำหนดความสามารถเฉพาะประเภทโดยอัตโนมัติสำหรับประเภทโพสต์และ taxonomies ที่กำหนดเองของคุณ

en: Assign standard WP roles supplementally for a specific post type
th: กำหนดบทบาท WP มาตรฐานเพิ่มเติมสำหรับประเภทโพสต์เฉพาะ

en: Assign custom WP roles supplementally for a specific post type <em>(Pro)</em>
th: กำหนดบทบาท WP แบบกำหนดเองเพิ่มเติมสำหรับประเภทโพสต์เฉพาะ <em>(Pro)</em>

en: Customize reading permissions per-category or per-post
th: ปรับแต่งสิทธิ์ในการอ่านตามหมวดหมู่หรือโพสต์

en: Customize editing permissions per-category or per-post <em>(Pro)</em>
th: ปรับแต่งสิทธิ์ในการแก้ไขตามหมวดหมู่หรือโพสต์ <em>(Pro)</em>

en: Custom Post Visibility statuses, fully implemented throughout wp-admin <em>(Pro)</em>
th: สถานะการมองเห็นโพสต์แบบกำหนดเอง ที่มีการใช้งานเต็มรูปแบบใน wp-admin <em>(Pro)</em>

en: Custom Moderation statuses for access-controlled, multi-step publishing workflow <em>(Pro)</em>
th: สถานะการตรวจสอบแบบกำหนดเองสำหรับการเข้าถึงที่ควบคุมได้ การทำงานหลายขั้นตอนในการเผยแพร่ <em>(Pro)</em>

en: Regulate permissions for Edit Flow post statuses <em>(Pro)</em>
th: ควบคุมสิทธิ์สำหรับสถานะโพสต์ Edit Flow <em>(Pro)</em>

en: Customize the moderated editing of published content with Revisionary or Post Forking <em>(Pro)</em>
th: ปรับแต่งการแก้ไขที่มีการตรวจสอบของเนื้อหาที่เผยแพร่ด้วย Revisionary หรือ Post Forking <em>(Pro)</em>

en: Grant Spectator, Participant or Moderator access to specific bbPress forums <em>(Pro)</em>
th: ให้สิทธิ์การเข้าถึง Spectator, Participant หรือ Moderator สำหรับฟอรัม bbPress ที่เฉพาะเจาะจง <em>(Pro)</em>

en: Grant supplemental content permissions to a BuddyPress group <em>(Pro)</em>
th: ให้สิทธิ์เนื้อหาเพิ่มเติมกับกลุ่ม BuddyPress <em>(Pro)</em>

en: WPML integration to mirror permissions to translations <em>(Pro)</em>
th: การรวม WPML เพื่อสะท้อนสิทธิ์ไปยังการแปล <em>(Pro)</em>

en: Member support forum
th: ฟอรัมสนับสนุนสมาชิก

en: %s (free install)
th: %s (ติดตั้งฟรี)

en: %s info/purchase
th: %s ข้อมูล/ซื้อ

en: Role level is mostly deprecated. However, it still determines eligibility for Post Author assignment and limits the application of user editing capabilities.
th: ระดับบทบาทส่วนใหญ่จะถูกยกเลิกการใช้งาน อย่างไรก็ตาม มันยังคงกำหนดคุณสมบัติในการมอบหมายผู้เขียนโพสต์และจำกัดการใช้ความสามารถในการแก้ไขของผู้ใช้。

en: Level:
th: ระดับ:

en: Create this role definition in new (future) sites
th: สร้างการกำหนดบทบาทนี้ในไซต์ใหม่ (ในอนาคต)

en: Include in new sites.
th: รวมอยู่ในไซต์ใหม่.

en: Copy / update this role definition to all sites now
th: คัดลอก/อัปเดตการกำหนดบทบาทนี้ไปยังไซต์ทั้งหมดในขณะนี้

en: Sync role to all sites.
th: ซิงค์บทบาทไปยังทุกไซต์.

en: Copy option settings to all sites now
th: คัดลอกการตั้งค่าไปยังทุกไซต์ตอนนี้

en: Sync options to all sites.
th: ซิงค์ตัวเลือกไปยังทุกไซต์.

en: You do not have permission to restore backup.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการกู้คืนข้อมูลสำรอง.

en: New backup saved.
th: ข้อมูลสำรองใหม่ถูกบันทึก.

en: Roles and Capabilities restored from initial backup.
th: บทบาทและความสามารถถูกกู้คืนจากข้อมูลสำรองเริ่มต้น.

en: Restore failed. No backup found.
th: การกู้คืนล้มเหลว ไม่พบข้อมูลสำรอง.

en: %s restored from last backup.
th: %s ถูกกู้คืนจากข้อมูลสำรองล่าสุด.

en: Roles and Capabilities restored from selected auto-backup.
th: บทบาทและความสามารถถูกกู้คืนจากข้อมูลสำรองอัตโนมัติที่เลือก.

en: Please upload a file to import
th: กรุณาอัปโหลดไฟล์เพื่อทำการนำเข้า

en: Please upload a valid .json file
th: กรุณาอัปโหลดไฟล์ .json ที่ถูกต้อง

en: Error importing settings! Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการนำเข้าการตั้งค่า! กรุณาลองอีกครั้ง.

en: Error importing settings! Please check that you uploaded a valid json file.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการนำเข้าการตั้งค่า! กรุณาตรวจสอบว่าได้อัปโหลดไฟล์ json ที่ถูกต้อง.

en: Skipped %d invalid or unsupported import entries.
th: ข้าม %d รายการนำเข้าที่ไม่ถูกต้องหรือไม่รองรับ.

en: %s successfully imported from uploaded data.
th: %s นำเข้าจากข้อมูลที่อัปโหลดสำเร็จ.

en: No valid backup data found to import.
th: ไม่พบข้อมูลสำรองที่ถูกต้องเพื่อนำเข้า.

en: Needed function to create default roles not found!
th: ฟังก์ชันที่จำเป็นในการสร้างบทบาทเริ่มต้นไม่พบ!

en: Roles and Capabilities reset to WordPress defaults
th: บทบาทและความสามารถถูกรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้นของ WordPress

en: Backup Tool for PublishPress Capabilities
th: เครื่องมือสำรองข้อมูลสำหรับความสามารถของ PublishPress

en: Restore
th: กู้คืน

en: Backup
th: สำรองข้อมูล

en: Reset Roles
th: รีเซ็ตบทบาท

en: Export / Import
th: ส่งออก / นำเข้า

en: Backup Roles and Capabilities
th: สำรองบทบาทและความสามารถ

en: PublishPress Capabilities automatically creates a backup on installation and whenever you save changes. The initial backup and last %d auto-backups are kept.
th: PublishPress Capabilities จะสร้างสำเนาสำรองโดยอัตโนมัติเมื่อทำการติดตั้งและเมื่อใดก็ตามที่คุณบันทึกการเปลี่ยนแปลง สำเนาสำรองเริ่มต้นและสำเนาสำรองอัตโนมัติ %d รายการสุดท้ายจะถูกเก็บรักษาไว้。

en: A backup created on this screen replaces any previous manual backups, but is never automatically replaced.
th: สำเนาสำรองที่สร้างขึ้นในหน้าจอนี้จะแทนที่สำเนาสำรองด้วยตนเองก่อนหน้านี้ แต่จะไม่มีการแทนที่โดยอัตโนมัติ。

en: Manual Backup
th: สำรองข้อมูลด้วยตนเอง

en: Last Manual Backup - %s
th: การสำรองข้อมูลด้วยตนเองครั้งสุดท้าย - %s

en: Last Backup
th: การสำรองข้อมูลครั้งสุดท้าย

en: Restore Previous Roles and Capabilities
th: กู้คืนบทบาทและความสามารถก่อนหน้า

en: PublishPress Capabilities automatically creates a backup on installation and whenever you save changes.
th: PublishPress Capabilities จะสร้างสำเนาสำรองโดยอัตโนมัติเมื่อทำการติดตั้งและเมื่อใดก็ตามที่คุณบันทึกการเปลี่ยนแปลง。

en: On this screen, you can restore an earlier version of your roles and capabilities.
th: ในหน้าจอนี้ คุณสามารถกู้คืนเวอร์ชันก่อนหน้าของบทบาทและความสามารถของคุณได้。

en: Available Backups:
th: การสำรองข้อมูลที่มีอยู่:

en: all roles
th: บทบาททั้งหมด

en: Manual backup of %s (%s)
th: การสำรองข้อมูลด้วยตนเองของ %s (%s)

en: Auto-backup of all roles (%s)
th: การสำรองข้อมูลอัตโนมัติของบทบาททั้งหมด (%s)

en: Initial backup of all roles
th: การสำรองข้อมูลเริ่มต้นของบทบาททั้งหมด

en: Restore Selected Roles
th: กู้คืนบทบาทที่เลือก

en: Show changes from current roles only
th: แสดงการเปลี่ยนแปลงจากบทบาทปัจจุบันเท่านั้น

en: Initial Backup - %s
th: การสำรองข้อมูลเริ่มต้น - %s

en: Initial Backup
th: การสำรองข้อมูลเริ่มต้น

en: %s (%s roles)
th: %s (%s บทบาท)

en: (this role will be removed if you restore backup)
th: (บทบาทนี้จะถูกลบออกหากคุณกู้คืนจากสำรอง)

en: %s (level %s)
th: %s (ระดับ %s)

en: No changes
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: Reset WordPress Defaults
th: รีเซ็ตค่าเริ่มต้นของ WordPress

en: Warning:
th: คำเตือน:

en: Reseting default Roles and Capabilities will set them to the WordPress install defaults.
th: การรีเซ็ตบทบาทและความสามารถเริ่มต้นจะตั้งค่าให้เป็นค่าเริ่มต้นของการติดตั้ง WordPress。

en: If you have installed any plugin that adds new roles or capabilities, these will be lost.
th: หากคุณได้ติดตั้งปลั๊กอินใด ๆ ที่เพิ่มบทบาทหรือความสามารถใหม่ จะสูญหายไป。

en: It is recommended to use this only as a last resource!
th: แนะนำให้ใช้สิ่งนี้เฉพาะในกรณีสุดท้าย!

en: Reset Roles and Capabilities to WordPress defaults
th: รีเซ็ตบทบาทและความสามารถเป็นค่าเริ่มต้นของ WordPress

en: You are about to reset Roles and Capabilities to WordPress defaults.
     'Cancel' to stop, 'OK' to reset.
th: คุณกำลังจะรีเซ็ตบทบาทและความสามารถเป็นค่าเริ่มต้นของ WordPress
     'ยกเลิก' เพื่อหยุด, 'ตกลง' เพื่อรีเซ็ต。

en: Reset to WordPress defaults
th: รีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้นของ WordPress

en: Export Settings
th: ส่งออกการตั้งค่า

en: Export the plugin settings for this site as a .json file. This allows you to easily import the configuration into another site.
th: ส่งออกการตั้งค่าปลั๊กอินสำหรับเว็บไซต์นี้เป็นไฟล์ .json ซึ่งช่วยให้คุณนำเข้าการกำหนดค่าไปยังเว็บไซต์อื่นได้อย่างง่ายดาย。

en: Roles and Capabilities
th: บทบาทและความสามารถ

en: Export
th: ส่งออก

en: Import Settings
th: นำเข้าการตั้งค่า

en: Please make a 'Manual Backup' in the backup tab to enable backup restore in case anything goes wrong.
th: โปรดทำการ 'สำรองข้อมูลด้วยตนเอง' ในแท็บสำรองข้อมูลเพื่อเปิดใช้งานการกู้คืนสำเนาสำรองในกรณีที่มีอะไรผิดปกติ。

en: Import the plugin settings from a .json file. This file can be obtained by exporting the settings on another site using the form above.
th: นำเข้าการตั้งค่าปลั๊กอินจากไฟล์ .json ไฟล์นี้สามารถได้รับจากการส่งออกการตั้งค่าในเว็บไซต์อื่นโดยใช้รูปแบบด้านบน。

en: Before importing, we recommend using the "Backup" tab to create a backup of your current settings.
th: ก่อนที่จะนำเข้า เราขอแนะนำให้ใช้แท็บ "สำรองข้อมูล" เพื่อสร้างสำเนาสำรองของการตั้งค่าปัจจุบันของคุณ。

en: Admin Feature Restrictions
th: ข้อจำกัดฟีเจอร์ผู้ดูแลระบบ

en: Toggle all
th: เปิด/ปิดทั้งหมด

en: Wildcard enabled
th: เปิดใช้งานตัวอักษรแทน

en: URL targeted
th: เป้าหมาย URL

en: URL wildcard
th: ตัวอักษรแทน URL

en: Edit
th: แก้ไข

en: Admin Features allows you to remove elements from the admin area and toolbar.
th: ฟีเจอร์ของผู้ดูแลระบบช่วยให้คุณลบองค์ประกอบจากพื้นที่ผู้ดูแลระบบและแถบเครื่องมือได้。

en: No change
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: This feature is denied
th: ฟีเจอร์นี้ถูกปฏิเสธ

en: How to use Admin Features
th: วิธีใช้ฟีเจอร์ผู้ดูแลระบบ

en: Admin Features Settings
th: การตั้งค่าฟีเจอร์ผู้ดูแลระบบ

en: Hide Submenus
th: ซ่อนเมนูย่อย

en: Select a preset font family
th: เลือกตระกูลตัวอักษรที่ตั้งไว้ล่วงหน้า

en: Custom style "%s" saved successfully.
th: สไตล์ที่กำหนดเอง "%s" บันทึกเรียบร้อยแล้ว.

en: Custom style "%s" deleted successfully.
th: สไตล์ที่กำหนดเอง "%s" ถูกลบเรียบร้อยแล้ว.

en: Custom style name cannot be empty.
th: ชื่อสไตล์ที่กำหนดเองไม่สามารถว่างเปล่าได้.

en: Admin styles saved successfully.
th: สไตล์ผู้ดูแลระบบบันทึกเรียบร้อยแล้ว.

en: Admin Styles
th: สไตล์ผู้ดูแลระบบ

en: Setting
th: การตั้งค่า

en: Value
th: ค่า

en: Admin Color Scheme
th: โทนสีผู้ดูแลระบบ

en: Sets the admin color scheme for all users. Click a scheme to preview it instantly.
th: ตั้งค่าสีของผู้ดูแลระบบสำหรับผู้ใช้ทั้งหมด คลิกที่โครงการเพื่อดูตัวอย่างทันที.

en: Start from template
th: เริ่มจากเทมเพลต

en: Blank Template
th: เทมเพลตว่าง

en: Add Custom Style
th: เพิ่มสไตล์ที่กำหนดเอง

en: Edit custom style
th: แก้ไขสไตล์ที่กำหนดเอง

en: Edit Color Style
th: แก้ไขสไตล์สี

en: Customize colors for different admin elements. Changes are previewed instantly.
th: ปรับแต่งสีสำหรับองค์ประกอบผู้ดูแลระบบที่แตกต่างกัน การเปลี่ยนแปลงจะแสดงตัวอย่างทันที.

en: Add more than one custom admin styles. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
th: เพิ่มรูปแบบผู้ดูแลระบบที่กำหนดเองมากกว่าหนึ่งรูปแบบ คุณสมบัตินี้มีอยู่ใน PublishPress Capabilities Pro.

en: Add CSS selectors (class or ID), choose a style variation, and set a brand color.
th: เพิ่ม CSS selectors (class หรือ ID), เลือกการเปลี่ยนแปลงรูปแบบ และตั้งค่าสีแบรนด์.

en: Add New Element
th: เพิ่มองค์ประกอบใหม่

en: Selector
th: ตัวเลือก

en: e.g. .publishpress-wrap h1, #my-plugin-header
th: เช่น .publishpress-wrap h1, #my-plugin-header

en: Variation
th: รูปแบบ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Text
th: ข้อความ

en: Border
th: กรอบ

en: Brand Color
th: สีแบรนด์

en: Remove
th: ลบ

en: Custom Style Name
th: ชื่อสไตล์ที่กำหนดเอง

en: e.g., Company Branding, Dark Mode
th: เช่น บริษัท Branding, โหมดมืด

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Delete Custom Style
th: ลบสไตล์ที่กำหนดเอง

en: Are you sure you want to delete this %1s? %2s %3s
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบ %1s นี้? %2s %3s

en: Custom Style
th: สไตล์ที่กำหนดเอง

en: Save Custom Style
th: บันทึกสไตล์ที่กำหนดเอง

en: Custom Admin Logo
th: โลโก้ผู้ดูแลระบบที่กำหนดเอง

en: Upload a custom logo to replace the WordPress icon in the admin bar. Recommended: 20px by 20px in SVG or PNG format.
th: อัปโหลดโลโก้ที่กำหนดเองเพื่อแทนที่ไอคอน WordPress ในแถบผู้ดูแลระบบ แนะนำ: 20px x 20px ในรูปแบบ SVG หรือ PNG.

en: Select Image
th: เลือกภาพ

en: Custom Favicon
th: Favicon ที่กำหนดเอง

en: Upload a custom favicon for the admin area. Recommended: 16px by 16px or 32px by 32px in SVG or PNG format.
th: อัปโหลด favicon ที่กำหนดเองสำหรับพื้นที่ผู้ดูแลระบบ แนะนำ: 16px x 16px หรือ 32px x 32px ในรูปแบบ SVG หรือ PNG.

en: Admin Font Family
th: ฟอนต์ครอบครัวสำหรับผู้ดูแลระบบ

en: Set a font stack for the admin area, for example "Segoe UI", sans-serif.
th: ตั้งค่าฝูงฟอนต์สำหรับพื้นที่ผู้ดูแลระบบ เช่น "Segoe UI", sans-serif.

en: Preset Fonts
th: ฟอนต์ที่ตั้งไว้ล่วงหน้า

en: Custom Value
th: ค่าที่กำหนดเอง

en: Admin Font Size
th: ขนาดฟอนต์สำหรับผู้ดูแลระบบ

en: Set a base font size for the admin area. Leave empty to use the default WordPress size.
th: ตั้งค่าขนาดฟอนต์พื้นฐานสำหรับพื้นที่ผู้ดูแลระบบ ทิ้งว่างไว้เพื่อใช้ขนาดเริ่มต้นของ WordPress.

en: Default
th: เริ่มต้น

en: Named Sizes
th: ขนาดที่ตั้งชื่อ

en: Pixel Sizes
th: ขนาดพิกเซล

en: Typography Overrides
th: การแทนที่พิมพ์

en: Optional target-specific typography rules for common admin elements.
th: กฎการพิมพ์เฉพาะเป้าหมายที่เป็นทางเลือกสำหรับองค์ประกอบผู้ดูแลระบบทั่วไป.

en: Body Text
th: ข้อความหลัก

en: Links
th: ลิงก์

en: Headings
th: หัวข้อ

en: Admin Menu
th: เมนูผู้ดูแลระบบ

en: Admin Bar
th: แถบผู้ดูแลระบบ

en: Form Fields
th: ฟิลด์แบบฟอร์ม

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Target
th: เป้าหมาย

en: Font Family
th: ประเภทตัวอักษร

en: Font Size
th: ขนาดฟอนต์

en: Preset
th: ค่าเริ่มต้น

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Admin Footer Text
th: ข้อความส่วนท้ายผู้ดูแลระบบ

en: Replace the default "Thanks for creating with WordPress" message in the admin footer.
th: แทนที่ข้อความเริ่มต้น "ขอบคุณที่สร้างด้วย WordPress" ในส่วนท้ายของผู้ดูแลระบบ.

en: Replace "Howdy"
th: แทนที่ "สวัสดี"

en: Replace "Howdy" in the admin bar.
th: แทนที่ "สวัสดี" ในแถบผู้ดูแลระบบ.

en: Control Settings
th: การควบคุมการตั้งค่า

en: Control how admin styles are applied to users.
th: ควบคุมว่าแสตล์ผู้ดูแลระบบจะถูกนำไปใช้กับผู้ใช้ได้อย่างไร.

en: Hide Admin Color Scheme settings in user profile
th: ซ่อนการตั้งค่าสีของผู้ดูแลระบบในโปรไฟล์ของผู้ใช้

en: When enabled, users cannot see or change color scheme settings in their profile. Role-based settings will be applied.
th: เมื่อเปิดใช้งาน ผู้ใช้ไม่สามารถเห็นหรือเปลี่ยนการตั้งค่าสีในโปรไฟล์ของตนได้ การตั้งค่าตามบทบาทจะถูกนำไปใช้.

en: Force role settings (override user selection)
th: บังคับตั้งค่าบทบาท (แทนที่การเลือกของผู้ใช้)

en: When enabled, role settings will always apply, overriding any user selection even if the color scheme UI is visible to them.
th: เมื่อเปิดใช้งาน การตั้งค่าตามบทบาทจะถูกนำไปใช้เสมอ โดยข้ามการเลือกใด ๆ ของผู้ใช้แม้ว่าการตั้งค่าสี UI จะมองเห็นได้สำหรับพวกเขาก็ตาม.

en: Admin Styles allows you to customize the WordPress admin area with your own branding.
th: Admin Styles ช่วยให้คุณปรับแต่งพื้นที่ผู้ดูแลระบบของ WordPress ด้วยแบรนด์ของคุณเอง.

en: Custom admin color schemes
th: ธีมสีผู้ดูแลระบบที่กำหนดเอง

en: Replace the WordPress logo and favicon
th: แทนที่โลโก้และไอคอนฟาเวอร์ของ WordPress

en: Custom footer text
th: ข้อความส่วนท้ายที่กำหนดเอง

en: Replace "Howdy" text
th: แทนที่ข้อความ "Howdy"

en: How to use Admin Styles
th: วิธีใช้ Admin Styles

en: Security check failed.
th: การตรวจสอบความปลอดภัยล้มเหลว

en: You do not have permission to manage admin styles.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการจัดการสไตล์ผู้ดูแลระบบ

en: No role specified.
th: ไม่มีบทบาทที่กำหนด

en: Use this Image
th: ใช้ภาพนี้

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Settings saved.
th: การตั้งค่าถูกบันทึกแล้ว

en: Current logo preview
th: ตัวอย่างโลโก้ปัจจุบัน

en: Add New Custom Style
th: เพิ่มสไตล์กำหนดเองใหม่

en: Edit Custom Style
th: แก้ไขสไตล์กำหนดเอง

en: Are you sure you want to delete "%s" custom style?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบสไตล์กำหนดเอง "%s"?

en: this custom style
th: สไตล์กำหนดเองนี้

en: Primary Button
th: ปุ่มหลัก

en: Hover State
th: สถานะเมื่อชี้

en: Notification
th: การแจ้งเตือน

en: Live preview of your custom color scheme
th: ตัวอย่างสดของโทนสีที่กำหนดเองของคุณ

en: Custom Style Name is required.
th: ชื่อสไตล์ที่กำหนดเองเป็นสิ่งจำเป็น

en: Main Admin Color is required.
th: สีหลักของผู้ดูแลระบบเป็นสิ่งจำเป็น

en: Display Name
th: ชื่อที่แสดง

en: Change how this style is displayed
th: เปลี่ยนวิธีการแสดงผลของสไตล์นี้

en: Enter a name for your custom style
th: ป้อนชื่อสำหรับสไตล์ที่กำหนดเองของคุณ

en: Forest
th: ป่า

en: Mint Breeze
th: ลมมินต์

en: Cherry
th: เชอร์รี่

en: Graphite
th: กราไฟต์

en: Midnight Teal
th: เขียวมิดไนท์

en: Sunrise
th: พระอาทิตย์ขึ้น

en: Desert Sand
th: ทรายทะเลทราย

en: Amber Glow
th: แอมเบอร์โกลว์

en: Citrus
th: ซิตรัส

en: Ocean Deep
th: มหาสมุทรลึก

en: Sage
th: เซจ

en: Modern Slate
th: หินสมัยใหม่

en: Main Admin Color settings
th: การตั้งค่าสีหลักของผู้ดูแลระบบ

en: Main Admin Color
th: สีหลักของผู้ดูแลระบบ

en: Primary brand color
th: สีแบรนด์หลัก

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Primary text color
th: สีข้อความหลัก

en: Highlight Color
th: สีไฮไลต์

en: Used for hovers and highlights
th: ใช้สำหรับการนำเมาส์ผ่านและไฮไลต์

en: Notification Color
th: สีการแจ้งเตือน

en: Used for alerts and notifications
th: ใช้สำหรับการแจ้งเตือนและการเตือนภัย

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Page background color
th: สีพื้นหลังของหน้า

en: Link element colors
th: สีขององค์ประกอบลิงก์

en: Default Link Color
th: สีลิงก์เริ่มต้น

en: Standard link color
th: สีลิงก์มาตรฐาน

en: Link Hover Color
th: สีลิงก์เมื่อชี้

en: Color on hover
th: สีเมื่อชี้

en: Delete Link Color
th: สีลิงก์ลบ

en: Color for delete/trash actions
th: สีสำหรับการลบ/ทิ้ง

en: Trash Link Color
th: สีลิงก์ถังขยะ

en: Color for trash actions
th: สีสำหรับการทิ้ง

en: Spam Link Color
th: สีลิงก์สแปม

en: Color for spam actions
th: สีสำหรับการสแปม

en: Inactive Link Color
th: สีลิงก์ที่ไม่ใช้งาน

en: Color for inactive items
th: สีสำหรับรายการที่ไม่ใช้งาน

en: Tables
th: ตาราง

en: Table element colors
th: สีขององค์ประกอบตาราง

en: Table Header Background
th: พื้นหลังส่วนหัวตาราง

en: Table Header Text
th: ข้อความส่วนหัวตาราง

en: Table Row Background
th: พื้นหลังแถวตาราง

en: Table Row Text Color
th: สีข้อความแถวตาราง

en: Row Hover Background
th: พื้นหลังเมื่อชี้ที่แถว

en: Table Border Color
th: สีขอบตาราง

en: Alternate Row Background
th: พื้นหลังแถวทางเลือก

en: Alternate Row Text Color
th: สีข้อความแถวทางเลือก

en: Forms
th: แบบฟอร์ม

en: Form input colors
th: สีของข้อมูลในแบบฟอร์ม

en: Input Border Color
th: สีขอบข้อมูล

en: Input Focus Border
th: ขอบข้อมูลเมื่อมีการโฟกัส

en: Input Background Color
th: สีพื้นหลังข้อมูล

en: Input Text Color
th: สีข้อความข้อมูล

en: Placeholder Text Color
th: สีข้อความตัวอย่าง

en: Button colors
th: สีของปุ่ม

en: Primary Button Background
th: พื้นหลังปุ่มหลัก

en: Primary Button Text
th: ข้อความปุ่มหลัก

en: Primary Button Hover
th: ปุ่มหลักเมื่อชี้

en: Secondary Button Background
th: พื้นหลังปุ่มรอง

en: Secondary Button Text
th: ข้อความปุ่มรอง

en: Secondary Button Hover
th: ปุ่มรองเมื่อชี้

en: Admin menu colors
th: สีเมนูผู้ดูแลระบบ

en: Menu Background
th: พื้นหลังเมนู

en: Menu Text Color
th: สีข้อความเมนู

en: Menu Icon Color
th: สีไอคอนเมนู

en: Menu Hover Background
th: พื้นหลังเมนูเมื่อชี้

en: Menu Hover Text
th: ข้อความเมนูเมื่อชี้

en: Current Menu Background
th: พื้นหลังเมนูปัจจุบัน

en: Current Menu Text
th: ข้อความเมนูปัจจุบัน

en: Submenu Background
th: พื้นหลังซับเมนู

en: Submenu Text Color
th: สีข้อความซับเมนู

en: Admin bar colors
th: สีของแถบผู้ดูแลระบบ

en: Admin Bar Background
th: พื้นหลังแถบผู้ดูแลระบบ

en: Admin Bar Text
th: ข้อความแถบผู้ดูแลระบบ

en: Admin Bar Icon
th: ไอคอนแถบผู้ดูแลระบบ

en: Admin Bar Hover Background
th: พื้นหลังแถบผู้ดูแลระบบเมื่อชี้

en: Admin Bar Hover Text
th: ข้อความแถบผู้ดูแลระบบเมื่อชี้

en: Dashboard Widgets
th: วิดเจ็ตแดชบอร์ด

en: Dashboard widget colors
th: สีของวิดเจ็ตแดชบอร์ด

en: Widget Background
th: พื้นหลังวิดเจ็ต

en: Widget Border
th: ขอบวิดเจ็ต

en: Widget Header Background
th: พื้นหลังหัววิดเจ็ต

en: Widget Title Text
th: ข้อความชื่อวิดเจ็ต

en: Widget Body Text
th: ข้อความใน Widget

en: Widget Link
th: ลิงก์ Widget

en: Widget Link Hover
th: ลิงก์ Widget เมื่อชี้เมาส์

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Custom selector color rules
th: กฎสีของตัวเลือกที่กำหนดเอง

en: Classic Editor %s Restrictions
th: ข้อจำกัดของ Classic Editor %s

en: No metaboxes found for %1s. %2s Click here %3s to visit the %4s screen and refresh this page afterwards to load the new metaboxes.
th: ไม่พบเมต้าเบ็อกซ์สำหรับ %1s. %2s คลิกที่นี่ %3s เพื่อเยี่ยมชมหน้าจอ %4s และรีเฟรชหน้านี้หลังจากนั้นเพื่อโหลดเมต้าเบ็อกซ์ใหม่.

en: Gutenberg Editor %s Restrictions
th: ข้อจำกัดของ Gutenberg Editor %s

en: Editor Feature Restrictions
th: ข้อจำกัดของฟีเจอร์ Editor

en: Save for all Post Types
th: บันทึกสำหรับทุกประเภทโพสต์

en: Save %s Restrictions
th: บันทึก %s ข้อจำกัด

en: show Classic Editor controls
th: แสดงการควบคุม Classic Editor

en: Editor Features allows you to remove elements from the post editing screen.
th: ฟีเจอร์ Editor ช่วยให้คุณลบองค์ประกอบจากหน้าจอแก้ไขโพสต์ได้.

en: How to use Editor Features
th: วิธีการใช้ฟีเจอร์ Editor

en: You do not have permission to manage frontend features.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการฟีเจอร์ด้านหน้า.

en: All fields are required.
th: ฟิลด์ทั้งหมดจำเป็นต้องกรอก.

en: Load on page types is required.
th: การโหลดในประเภทหน้าจำเป็นต้องมี.

en: Frontend element item updated. Save changes to enable for role.
th: อัปเดตองค์ประกอบด้านหน้าแล้ว บันทึกการเปลี่ยนแปลงเพื่อเปิดใช้งานสำหรับบทบาท.

en: New frontend element added. Save changes to enable for role.
th: เพิ่มองค์ประกอบด้านหน้าใหม่ บันทึกการเปลี่ยนแปลงเพื่อเปิดใช้งานสำหรับบทบาท.

en: Invalid request!.
th: คำขอไม่ถูกต้อง!.

en: Selected item deleted successfully
th: ลบรายการที่เลือกเรียบร้อยแล้ว

en: Site Dark Mode
th: โหมดมืดของเว็บไซต์

en: Site Light Mode
th: โหมดสว่างของเว็บไซต์

en: Hide Twenty Twenty-Three Credit Footer
th: ซ่อนฟุตเตอร์เครดิต Twenty Twenty-Three

en: Frontend Features
th: คุณสมบัติของด้านหน้า

en: Choose Frontend Features that will apply to this post.
th: เลือกคุณสมบัติของด้านหน้าที่จะนำไปใช้กับโพสต์นี้.

en: Select %1$s...
th: เลือก %1$s...

en: This feature allows you to modify the site frontend by hiding IDs or classes, adding CSS styles, or adding body classes.
th: คุณสมบัตินี้ช่วยให้คุณสามารถปรับเปลี่ยนหน้าเว็บไซต์โดยการซ่อน ID หรือคลาส, เพิ่ม CSS สไตล์, หรือเพิ่มคลาสของ body.

en: Editing:
th: กำลังแก้ไข:

en: Title:
th: ชื่อ:

en: This will only show here in the WordPress admin area.
th: สิ่งนี้จะแสดงที่นี่เฉพาะในพื้นที่ผู้ดูแลระบบ WordPress.

en: Features:
th: คุณสมบัติ:

en: Hide IDs or Classes
th: ซ่อน ID หรือ คลาส

en: Add Custom CSS
th: เพิ่ม CSS แบบกำหนดเอง

en: Add Body Class
th: เพิ่ม Body Class

en: Enter IDs or classes to hide. Separate multiple values with a comma (.custom-item-one, .custom-item-two, #new-item-id).
th: กรอก ID หรือคลาสที่ต้องการซ่อน แยกค่าหลายค่าโดยใช้เครื่องหมายจุลภาค (.custom-item-one, .custom-item-two, #new-item-id).

en: Enter custom CSS to be added to frontend pages. Examples: .custom-style-1 { color: red; } #custom-header { background: red; }
th: กรอก CSS ที่กำหนดเองเพื่อนำไปใช้กับหน้าเว็บไซต์ ตัวอย่าง: .custom-style-1 { color: red; } #custom-header { background: red; }

en: Enter classes to add the body HTML. Do not include the . before the HTML.
th: กรอกคลาสเพื่อเพิ่ม HTML ของ body ไม่ต้องใส่ . ก่อนหน้า HTML.

en: Separate multiple values with a space (custom-style-one custom-style-two).
th: แยกค่าหลายค่าโดยใช้ช่องว่าง (custom-style-one custom-style-two).

en: You can add the CSS for your classes by clicking "Add Custom CSS".
th: คุณสามารถเพิ่ม CSS สำหรับคลาสของคุณโดยการคลิก "Add Custom CSS".

en: Enter classes that should be added to the body HTML. Separate multiple values with a space (custom-item-one custom-item-two).
th: กรอกคลาสที่จะเพิ่มไปยัง HTML ของ body แยกค่าหลายค่าโดยใช้ช่องว่าง (custom-item-one custom-item-two).

en: Load on page types:
th: โหลดในประเภทหน้า:

en: This feature will be added to all pages.
th: ฟีเจอร์นี้จะถูกเพิ่มไปยังทุกหน้า.

en: Cancel Edit
th: ยกเลิกการแก้ไข

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Save Edit
th: บันทึกการแก้ไข

en: Hidden IDs or Classes
th: ไอดีหรือคลาสที่ซ่อนอยู่

en: Pages
th: หน้า

en: Role
th: บทบาท

en: Enable Frontend Features for %1$s Role
th: เปิดใช้งานฟีเจอร์ Frontend สำหรับบทบาท %1$s

en: Frontend Features allows you to add or remove elements from the frontend of your site.
th: Frontend Features ช่วยให้คุณสามารถเพิ่มหรือลบองค์ประกอบจากส่วนหน้าของเว็บไซต์ของคุณ.

en: Apply custom styling
th: ใช้สไตล์ที่กำหนดเอง

en: How to use Frontend Features
th: วิธีการใช้ฟีเจอร์ Frontend

en: Navigation Menu Restrictions
th: ข้อจำกัดเมนูนำทาง

en: There are no frontend menu links. To control access to navigation menus, please add menu links.
th: ไม่มีลิงก์เมนูในส่วนหน้า เพื่อควบคุมการเข้าถึงเมนูนำทาง กรุณาเพิ่มลิงก์เมนู.

en: Navigation Menus allows you to block access to frontend menu links.
th: เมนูนำทางอนุญาตให้คุณบล็อกการเข้าถึงลิงก์เมนู frontend

en: How to use Navigation Menus
th: วิธีการใช้เมนูนำทาง

en: Profile Feature Restrictions
th: ข้อจำกัดฟีเจอร์โปรไฟล์

en: Click the "Find profile items for this role" button.
th: คลิกปุ่ม "ค้นหารายการโปรไฟล์สำหรับบทบาทนี้"

en: There are no users in this role. Please select a role that has users and is able to access the "Profile" screen.
th: ไม่มีผู้ใช้ในบทบาทนี้ กรุณาเลือกบทบาทที่มีผู้ใช้และสามารถเข้าถึงหน้าจอ "โปรไฟล์".

en: Allow PublishPress to find profile items for this role.
th: อนุญาตให้ PublishPress ค้นหารายการโปรไฟล์สำหรับบทบาทนี้

en: Find profile items for this role
th: ค้นหารายการโปรไฟล์สำหรับบทบาทนี้

en: The %s role is not enabled for editing. The Find button is disabled.
th: บทบาท %s ไม่สามารถแก้ไขได้ ปุ่มค้นหาถูกปิดใช้งาน

en: This feature will test the "Profile" screen as a user in the %s role.
th: ฟีเจอร์นี้จะทดสอบหน้าจอ "โปรไฟล์" ในฐานะผู้ใช้ในบทบาท %s

en: Refresh Profile Features
th: รีเฟรชฟีเจอร์โปรไฟล์

en: Profile Features allows you to remove elements from the Profile screen.
th: ฟีเจอร์โปรไฟล์อนุญาตให้คุณลบองค์ประกอบจากหน้าจอโปรไฟล์

en: How to use Profile Features
th: วิธีการใช้ฟีเจอร์โปรไฟล์

en: Hide Default Items
th: ซ่อนรายการเริ่มต้น

en: Hide Admin Toolbar
th: ซ่อนแถบเครื่องมือผู้ดูแลระบบ

en: Hide Dashboard Widgets
th: ซ่อนวิดเจ็ตแดชบอร์ด

en: Mobile Menu Toggle
th: เปิด/ปิดเมนูมือถือ

en: WordPress Logo
th: โลโก้ WordPress

en: WordPress External Links
th: ลิงก์ภายนอก WordPress

en: Right bar
th: แถบขวา

en: User actions
th: การกระทำของผู้ใช้

en: New
th: ใหม่

en: User Display Name
th: ชื่อแสดงของผู้ใช้

en: Edit Post
th: แก้ไขโพสต์

en: Edit Site
th: แก้ไขไซต์

en: Thank you for creating with WordPress
th: ขอบคุณที่สร้างด้วย WordPress

en: Welcome panel
th: แผงต้อนรับ

en: Remove Admin Toolbar
th: ลบแถบเครื่องมือผู้ดูแลระบบ

en: Top Tabs
th: แท็บด้านบน

en: Media Buttons (all)
th: ปุ่มสื่อ (ทั้งหมด)

en: HTML Editor Button
th: ปุ่มแก้ไข HTML

en: Word count
th: จำนวนคำ

en: Publish Box
th: กล่องเผยแพร่

en: Publish Actions
th: การกระทำการเผยแพร่

en: Taxonomy Boxes
th: กล่อง taxonomy

en: Page Boxes
th: กล่องหน้า

en: Other Boxes
th: กล่องอื่นๆ

en: Featured Image
th: ภาพเด่น

en: Coupon Description
th: รายละเอียดคูปอง

en: Top Bar - Left
th: แถบด้านบน - ซ้าย

en: Add block
th: เพิ่มบล็อก

en: Modes
th: โหมด

en: Outline
th: โครงร่าง

en: Document Overview
th: ภาพรวมเอกสาร

en: Document Bar Title
th: ชื่อแถบเอกสาร

en: Top Bar - Right
th: แถบด้านบน - ขวา

en: Switch to Draft
th: เปลี่ยนเป็นร่าง

en: Publish / Update
th: เผยแพร่ / อัปเดต

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Body
th: เนื้อหา

en: Add new block
th: เพิ่มบล็อกใหม่

en: Document Panel
th: แผงเอกสาร

en: Settings Panel
th: แผงการตั้งค่า

en: Status & visibility
th: สถานะ & การมองเห็น

en: Permalink
th: ลิงก์ถาวร

en: Featured image
th: ภาพที่โดดเด่น

en: Post Attributes
th: คุณสมบัติของโพสต์

en: Block Panel
th: แผงบล็อก

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Typography
th: แบบตัวอักษร

en: Color settings
th: การตั้งค่าสี

en: Text settings
th: การตั้งค่าข้อความ

en: This role is not enabled for profile feature editing.
th: บทบาทนี้ไม่ได้เปิดใช้งานสำหรับการแก้ไขฟีเจอร์โปรไฟล์.

en: An error occurred!
th: เกิดข้อผิดพลาด!

en: Profile features access disabled.
th: การเข้าถึงฟีเจอร์โปรไฟล์ถูกปิดใช้งาน.

en: Invalid role provided.
th: บทบาทที่ให้มาไม่ถูกต้อง.

en: Profile features access enabled for this role.
th: การเข้าถึงฟีเจอร์โปรไฟล์เปิดใช้งานสำหรับบทบาทนี้.

en: Editor Features
th: ฟีเจอร์ของผู้แก้ไข

en: Admin Features
th: ฟีเจอร์ของผู้ดูแลระบบ

en: Profile Features
th: ฟีเจอร์โปรไฟล์

en: Redirects
th: การเปลี่ยนเส้นทาง

en: Nav Menu
th: เมนูนำทาง

en: Roles allows you to create, edit, and delete all the user roles on your site.
th: Roles ช่วยให้คุณสร้าง แก้ไข และลบบทบาทผู้ใช้ทั้งหมดในเว็บไซต์ของคุณ.

en: Capabilities allows you to change the permissions for any user role.
th: ความสามารถช่วยให้คุณเปลี่ยนแปลงสิทธิ์สำหรับบทบาทผู้ใช้ใด ๆ.

en: Admin Styles allows you to customize the admin area with your own branding.
th: สไตล์ของผู้ดูแลระบบช่วยให้คุณปรับแต่งพื้นที่ผู้ดูแลระบบด้วยแบรนด์ของคุณเอง.

en: Redirects allows you to redirect users in a role after Registration, Login or Logout.
th: การเปลี่ยนเส้นทางช่วยให้คุณเปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้ในบทบาทหลังจากการลงทะเบียน, การเข้าสู่ระบบ หรือการออกจากระบบ.

en: Navigation Menus
th: เมนูนำทาง

en: User Testing
th: การทดสอบผู้ใช้

en: Test your site by instantly logging in as another user. Available accounts include any which the current user can edit.
th: ทดสอบเว็บไซต์ของคุณโดยการเข้าสู่ระบบทันทีในฐานะผู้ใช้อื่น บัญชีที่มีอยู่รวมถึงบัญชีใด ๆ ที่ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถแก้ไขได้.

en: Remove Admin Notices from WordPress admin screen and organize them in to a single area.
th: ลบประกาศของผู้ดูแลระบบจากหน้าจอผู้ดูแลระบบของ WordPress และจัดระเบียบในพื้นที่เดียว.

en: Login permission denied.
th: การเข้าสู่ระบบถูกปฏิเสธ.

en: You do not have permission to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้.

en: Need PublishPress Capabilities Support?
th: ต้องการการสนับสนุนความสามารถของ PublishPress?

en: If you need help or have a new feature request, let us know.
th: หากคุณต้องการความช่วยเหลือหรือมีคำขอฟีเจอร์ใหม่ แจ้งให้เราทราบ.

en: Request Support
th: ขอรับการสนับสนุน

en: Detailed documentation is also available on the plugin website.
th: เอกสารรายละเอียดยังมีให้ที่เว็บไซต์ปลั๊กอิน.

en: View Knowledge Base
th: ดูฐานความรู้

en: Social Links
th: ลิงก์โซเชียล

en: Page Lists
th: รายการหน้า

en: New role created.
th: สร้างบทบาทใหม่แล้ว.

en: Error: Failed creating the new role.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถสร้างบทบาทใหม่ได้.

en: The selected role is not editable.
th: บทบาทที่เลือกไม่สามารถแก้ไขได้.

en: Incorrect capability name.
th: ชื่อความสามารถไม่ถูกต้อง.

en: Type / Taxonomy settings saved.
th: ประเภท / การตั้งค่าหมวดหมู่ถูกบันทึก.

en: Bad form received.
th: รูปแบบไม่ถูกต้องที่ได้รับ.

en: You cannot remove Manage Capabilities from Administrators
th: คุณไม่สามารถลบ Manage Capabilities จาก Administrators ได้

en: Network sync has been queued and will continue in the background.
th: การซิงค์เครือข่ายได้ถูกเพิ่มเข้าคิวและจะดำเนินการในพื้นหลัง.

en: This capability is explicitly negated. Click to add/remove normally.
th: ความสามารถนี้ถูกปฏิเสธอย่างชัดเจน คลิกเพื่อเพิ่ม/ลบตามปกติ

en: Explicity negate this capability by storing as disabled
th: ปฏิเสธความสามารถนี้อย่างชัดเจนโดยการจัดเก็บเป็นปิดใช้งาน

en: Explicitly negate these capabilities by storing as disabled
th: ปฏิเสธความสามารถเหล่านี้อย่างชัดเจนโดยการจัดเก็บเป็นปิดใช้งาน

en: Post type registration does not define this capability distinctly
th: การลงทะเบียน post type ไม่ได้กำหนดความสามารถนี้อย่างชัดเจน

en: Add or remove this capability from the WordPress role
th: เพิ่มหรือลบความสามารถนี้จากบทบาท WordPress

en: Add or remove capability from the role normally
th: เพิ่มหรือลบความสามารถจากบทบาทตามปกติ

en: Are you sure you want to delete this item ?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบรายการนี้?

en: Add or clear custom item entry before saving changes.
th: เพิ่มหรือล้างรายการกำหนดเองก่อนบันทึกการเปลี่ยนแปลง.

en: Role Name
th: ชื่อบทบาท

en: Role Type
th: ประเภทบทบาท

en: Default Role
th: บทบาทเริ่มต้น

en: Admin Access
th: การเข้าถึงผู้ดูแลระบบ

en: You do not have permission to manage roles.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการบทบาท

en: You do not have permission to manage editor features.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการฟีเจอร์ของผู้ดูแล

en: Settings updated.
th: อัปเดตการตั้งค่าแล้ว

en: You do not have permission to manage admin features.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการฟีเจอร์ของผู้ดูแลระบบ

en: You do not have permission to manage navigation menus.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการเมนูนำทาง

en: You do not have permission to manage profile features.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการฟีเจอร์โปรไฟล์

en: You do not have permission to manage redirect.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการการเปลี่ยนเส้นทาง

en: Invalid form. Reload this page and try again.
th: รูปแบบไม่ถูกต้อง กรุณารีโหลดหน้านี้และลองอีกครั้ง.

en: You do not have permission to manage capabilities.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการจัดการความสามารถ.

en: Network sync completed.
th: การซิงค์เครือข่ายเสร็จสิ้น.

en: New capability added to role.
th: ความสามารถใหม่ถูกเพิ่มไปยังบทบาท.

en: Bad form Received
th: รูปแบบไม่ถูกต้องที่ได้รับ

en: You do not have permission to restore roles.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการกู้คืนบทบาท.

en: You do not have permission to perform this action.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการดำเนินการนี้.

en: If you like %s, please leave us a %s rating. Thank you!
th: หากคุณชอบ %s กรุณาให้คะแนน %s กับเรา ขอบคุณ!

en: About PublishPress Capabilities
th: เกี่ยวกับความสามารถของ PublishPress

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Capabilites Documentation
th: เอกสารความสามารถ

en: Documentation
th: เอกสาร

en: Contact the PublishPress team
th: ติดต่อทีม PublishPress

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Permissions & Access
th: สิทธิ์ & การเข้าถึง

en: Administer advanced content permissions and visibility rules.
th: จัดการสิทธิ์เนื้อหาขั้นสูงและกฎการมองเห็น.

en: Manage plugin permission settings.
th: จัดการการตั้งค่าการอนุญาตของปลั๊กอิน.

en: Bypass content restrictions for editorial workflows.
th: ข้ามข้อจำกัดเนื้อหาสำหรับการทำงานด้านบรรณาธิการ.

en: Set custom post statuses for content items.
th: ตั้งสถานะโพสต์ที่กำหนดเองสำหรับรายการเนื้อหา.

en: Force Quick Edit access when restrictions would otherwise block it.
th: บังคับให้เข้าถึงการแก้ไขด่วนเมื่อข้อจำกัดจะปิดกั้น.

en: Roles & Groups
th: บทบาท & กลุ่ม

en: Assign or change role assignments for users.
th: กำหนดหรือเปลี่ยนการมอบหมายบทบาทสำหรับผู้ใช้.

en: Create new permission groups.
th: สร้างกลุ่มสิทธิ์ใหม่.

en: Edit existing permission groups.
th: แก้ไขกลุ่มสิทธิ์ที่มีอยู่.

en: Delete permission groups.
th: ลบกลุ่มสิทธิ์.

en: Add or remove members from permission groups.
th: เพิ่มหรือลบสมาชิกจากกลุ่มสิทธิ์.

en: Create network-wide permission groups in multisite.
th: สร้างกลุ่มสิทธิ์ทั่วทั้งเครือข่ายในระบบหลายไซต์.

en: Manage members of network-wide permission groups.
th: จัดการสมาชิกของกลุ่มสิทธิ์ทั่วทั้งเครือข่าย.

en: Exception Management
th: การจัดการข้อยกเว้น

en: Set per-item association exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการเชื่อมโยงต่อรายการ.

en: Set per-item edit exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการแก้ไขต่อรายการ.

en: Set per-item read exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการอ่านต่อรายการ.

en: Set per-item revision exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการแก้ไขต่อรายการ.

en: Set taxonomy term assignment exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการมอบหมายคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์.

en: Set taxonomy term association exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการเชื่อมโยงคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์.

en: Set taxonomy term management exceptions.
th: กำหนดข้อยกเว้นการจัดการคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์.

en: Content Associations
th: การเชื่อมโยงเนื้อหา

en: Associate users or groups with any page.
th: เชื่อมโยงผู้ใช้หรือกลุ่มกับหน้าใด ๆ.

en: Define and apply custom post statuses.
th: กำหนดและใช้สถานะโพสต์ที่กำหนดเอง.

en: Define custom privacy policies for content.
th: กำหนดนโยบายความเป็นส่วนตัวที่กำหนดเองสำหรับเนื้อหา.

en: Moderate any item regardless of authorship.
th: ตรวจสอบรายการใด ๆ โดยไม่คำนึงถึงผู้เขียน.

en: Media & Misc
th: สื่อ & อื่นๆ

en: Edit attachments uploaded by the current user.
th: แก้ไขไฟล์แนบที่อัปโหลดโดยผู้ใช้ปัจจุบัน.

en: List unattached files uploaded by other users.
th: แสดงรายการไฟล์ที่ไม่ได้แนบซึ่งอัปโหลดโดยผู้ใช้อื่น.

en: List all media library files.
th: แสดงรายการไฟล์ทั้งหมดในห้องสมุดสื่อ.

en: Exempt user from edit-circle restrictions.
th: ยกเว้นผู้ใช้จากข้อจำกัดในการแก้ไขวงกลม.

en: Exempt user from read-circle restrictions.
th: ยกเว้นผู้ใช้จากข้อจำกัดในการอ่านวงกลม.

en: see %1$sRole Usage%2$s: "Pattern Roles"
th: ดู %1$sการใช้งานบทบาท%2$s: "บทบาทแบบแพทเทิร์น"

en: activate %1$sAdvanced settings%2$s, see Role Usage
th: เปิดใช้งาน %1$sการตั้งค่าขั้นสูง%2$s, ดูการใช้งานบทบาท

en: "Posts" capabilities selected here also define type-specific role assignment for Permission Groups%s.
th: "Posts" ความสามารถที่เลือกที่นี่ยังนิยามการมอบหมายบทบาทเฉพาะประเภทสำหรับกลุ่มอนุญาต%s.

en: "Posts" capabilities selected here also define type-specific role assignment for Permit Groups%s.
th: "Posts" ความสามารถที่เลือกที่นี่ยังนิยามการมอบหมายบทบาทเฉพาะประเภทสำหรับกลุ่มอนุญาต%s.

en: Capabilities for custom statuses can be manually added here. (See %sPermissions > Post Statuses%s for applicable names). %sSupplemental status-specific roles%s are usually more convenient, though.
th: ความสามารถสำหรับสถานะที่กำหนดเองสามารถเพิ่มได้ด้วยตนเองที่นี่ (ดู %sPermissions > Post Statuses%s สำหรับชื่อที่ใช้ได้). %sบทบาทเฉพาะสถานะเสริม%s มักจะสะดวกกว่า.

en: Capabilities for custom statuses can be manually added here. Or activate the PP Custom Post Statuses extension to assign status-specific supplemental roles.
th: ความสามารถสำหรับสถานะที่กำหนดเองสามารถเพิ่มได้ด้วยตนเองที่นี่ หรือเปิดใช้งานส่วนขยาย PP Custom Post Statuses เพื่อมอบหมายบทบาทเสริมเฉพาะสถานะ.

en: Capabilities for custom statuses can be manually added to a role here (see Conditions > Status > Capability Mapping for applicable names). However, it is usually more convenient to use Permit Groups to assign a supplemental status-specific role.
th: ความสามารถสำหรับสถานะที่กำหนดเองสามารถเพิ่มได้ด้วยตนเองในบทบาทที่นี่ (ดู Conditions > Status > Capability Mapping สำหรับชื่อที่ใช้ได้). อย่างไรก็ตาม มักจะสะดวกกว่าที่จะใช้กลุ่มอนุญาตเพื่อมอบหมายบทบาทเสริมเฉพาะสถานะ.

en: Unique Post Type Capabilities
th: ความสามารถเฉพาะประเภทโพสต์

note: translators: %1$s and %2$s are link tags for 'Find out more.'
en: Allow post type permissions to be controlled separately from other areas of WordPress. %1$sFind out more.%2$s
th: อนุญาตให้การอนุญาตประเภทโพสต์ถูกควบคุมแยกต่างหากจากพื้นที่อื่น ๆ ของ WordPress. %1$sเรียนรู้เพิ่มเติม.%2$s

en: Use the "Create" capability for selected post types
th: ใช้ความสามารถ "สร้าง" สำหรับประเภทโพสต์ที่เลือก

en: This will cause a new capability to be required for creating posts, and enable a checkbox column here for role assignments. Normally, post creation is controlled by the "Edit" capability.
th: สิ่งนี้จะทำให้ความสามารถใหม่จำเป็นสำหรับการสร้างโพสต์ และเปิดใช้งานคอลัมน์ช่องทำเครื่องหมายที่นี่สำหรับการมอบหมายบทบาท โดยปกติการสร้างโพสต์จะถูกควบคุมโดยความสามารถ "แก้ไข".

en: Update
th: อัปเดต

en: Unique Taxonomy Capabilities
th: ความสามารถเฉพาะหมวดหมู่

en: Allow taxonomy permissions to be controlled separately from other areas of WordPress.
th: อนุญาตให้การอนุญาต taxonomy ถูกควบคุมแยกต่างหากจากพื้นที่อื่น ๆ ของ WordPress.

en: Detailed Taxonomy Capabilities
th: ความสามารถในการจำแนกประเภทอย่างละเอียด

en: Allow "Edit", "Delete" and "Assign" capabilities separately from the "Manage" capability.
th: อนุญาตให้ความสามารถ "แก้ไข", "ลบ" และ "มอบหมาย" แยกต่างหากจากความสามารถ "จัดการ".

en: Login Redirect
th: การเปลี่ยนเส้นทางเข้าสู่ระบบ

en: Logout Redirect
th: การเปลี่ยนเส้นทางออกจากระบบ

en: Registration Redirect
th: การเปลี่ยนเส้นทางการลงทะเบียน

en: First Login Redirect
th: การเปลี่ยนเส้นทางเข้าสู่ระบบครั้งแรก

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after login.
th: กรุณาใส่ URL ที่ผู้ใช้ในบทบาทนี้ควรเปลี่ยนเส้นทางไปหลังจากเข้าสู่ระบบ.

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after logout.
th: กรุณาใส่ URL ที่ผู้ใช้ในบทบาทนี้ควรเปลี่ยนเส้นทางไปหลังจากออกจากระบบ.

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after registration.
th: กรุณาใส่ URL ที่ผู้ใช้ในบทบาทนี้ควรเปลี่ยนเส้นทางไปหลังจากการลงทะเบียน.

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after their first login.
th: กรอก URL ที่ผู้ใช้ในบทบาทนี้ควรเปลี่ยนเส้นทางไปหลังจากการเข้าสู่ระบบครั้งแรก.

en: %s Redirects
th: %s การเปลี่ยนเส้นทาง

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Redirect users to the URL they were viewing before login.
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้ไปยัง URL ที่พวกเขากำลังดูอยู่ก่อนเข้าสู่ระบบ.

en: Redirect users to a specified URL.
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้ไปยัง URL ที่กำหนด.

en: Enter the relative path only without domain for login redirect.
th: กรุณาใส่เส้นทางสัมพัทธ์เท่านั้นโดยไม่รวมโดเมนสำหรับการเปลี่ยนเส้นทางเข้าสู่ระบบ.

en: You must enter the Login Redirect URL.
th: คุณต้องใส่ URL สำหรับการเปลี่ยนเส้นทางเข้าสู่ระบบ.

en: Enter the relative path only without domain for logout redirect.
th: กรุณาใส่เส้นทางสัมพัทธ์เท่านั้นโดยไม่รวมโดเมนสำหรับการเปลี่ยนเส้นทางออกจากระบบ.

en: Redirect Features allows you to redirect users in a role after Registration, Login or Logout.
th: ฟีเจอร์การเปลี่ยนเส้นทางช่วยให้คุณเปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้ในบทบาทหลังจากการลงทะเบียน, การเข้าสู่ระบบ หรือการออกจากระบบ.

en: How to use Redirect Features
th: วิธีการใช้คุณสมบัติการเปลี่ยนเส้นทาง

en: You do not have sufficient permissions to perform this action.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เพียงพอในการดำเนินการนี้.

en: Your link has expired, refresh the page and try again.
th: ลิงก์ของคุณหมดอายุแล้ว กรุณารีเฟรชหน้าและลองใหม่อีกครั้ง.

en: Missing parameters, refresh the page and try again.
th: ขาดพารามิเตอร์ กรุณารีเฟรชหน้าและลองใหม่อีกครั้ง.

en: Invalid role name entry: %s
th: ชื่อบทบาทไม่ถูกต้อง: %s

en: The role "%s" already exists. Please choose a different name.
th: บทบาท "%s" มีอยู่แล้ว กรุณาเลือกชื่อที่แตกต่างออกไป.

en: Something went wrong, the system wasn't able to create the role, refresh the page and try again.
th: มีบางอย่างผิดพลาด ระบบไม่สามารถสร้างบทบาทได้ โปรดรีเฟรชหน้าและลองอีกครั้ง.

en: The new role %s was created successfully.
th: บทบาทใหม่ %s ถูกสร้างขึ้นสำเร็จ.

en: %s role updated successfully.
th: %s บทบาทอัปเดตสำเร็จ.

en: Cannot delete default role. You <a href="%s">have to change it first</a>.
th: ไม่สามารถลบบทบาทเริ่มต้นได้ คุณ <a href="%s">ต้องเปลี่ยนมันก่อน</a>.

en: Deleting a system role is not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ลบบทบาทระบบ.

en: %1$d users moved to default role %2$s.
th: %1$d ผู้ใช้ถูกย้ายไปยังบทบาทเริ่มต้น %2$s.

en: The role %1$s was successfully deleted. %2$s
th: บทบาท %1$s ถูกลบออกสำเร็จ. %2$s

en: The selected %1$s roles were successfully deleted. %2$s
th: บทบาท %1$s ที่เลือกถูกลบออกสำเร็จ. %2$s

en: The role could not be deleted.
th: ไม่สามารถลบบทบาทได้.

en: The role %1$s was successfully hidden.
th: บทบาท %1$s ถูกซ่อนไว้สำเร็จ.

en: The role %1$s was successfully unhidden.
th: บทบาท %1$s ถูกเปิดเผยสำเร็จ.

en: The "slug" is the URL-friendly version of the role. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers and underscores.
th:  "slug" คือเวอร์ชันที่เป็นมิตรกับ URL ของบทบาท มักจะใช้ตัวพิมพ์เล็กทั้งหมดและประกอบด้วยตัวอักษร, ตัวเลข และขีดล่างเท่านั้น.

en: Block Login
th: บล็อกการเข้าสู่ระบบ

en: Block users in this role from logging into the site.
th: บล็อกผู้ใช้ในบทบาทนี้ไม่ให้เข้าสู่ไซต์

en: Block Dashboard Access
th: บล็อกการเข้าถึงแดชบอร์ด

en: Block users in this role from accessing admin area.
th: บล็อกผู้ใช้ในบทบาทนี้ไม่ให้เข้าถึงพื้นที่ผู้ดูแลระบบ

en: Role Level
th: ระดับบทบาท

en: Each user role has a level from 0 to 10. The Subscriber role defaults to the lowest level (0). The Administrator role defaults to level 10.
th: แต่ละบทบาทผู้ใช้มีระดับจาก 0 ถึง 10 โดยบทบาท Subscriber จะมีระดับต่ำสุด (0) และบทบาท Administrator จะมีระดับ 10.

en: Delete role
th: ลบบทบาท

en: Deleting this role will completely remove it from database and is irrecoverable.
th: การลบบทบาทนี้จะลบออกจากฐานข้อมูลโดยสมบูรณ์และไม่สามารถกู้คืนได้.

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Disable Code Editor
th: ปิดใช้งานตัวแก้ไขโค้ด

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Disable the "Code editor" option for the Gutenberg block editor.
th: ปิดใช้งานตัวเลือก "ตัวแก้ไขโค้ด" สำหรับตัวแก้ไขบล็อก Gutenberg

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Control Allowed Editors
th: ควบคุมตัวแก้ไขที่อนุญาต

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Select the allowed editor options for users in this role.
th: เลือกตัวเลือกตัวแก้ไขที่อนุญาตสำหรับผู้ใช้ในบทบาทนี้

en: Disable WooCommerce admin restrictions
th: ปิดใช้งานข้อจำกัดของผู้ดูแลระบบ WooCommerce

en: By default, WooCommerce prevents most users from accessing the WordPress admin area. When enabled, this setting will remove those restrictions for this role. %1s Click here for more details. %2s
th: โดยค่าเริ่มต้น WooCommerce จะป้องกันไม่ให้ผู้ใช้ส่วนใหญ่เข้าถึงพื้นที่ผู้ดูแลระบบของ WordPress เมื่อเปิดใช้งาน การตั้งค่านี้จะลบข้อจำกัดเหล่านั้นสำหรับบทบาทนี้. %1s คลิกที่นี่เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม. %2s

en: Slug already exists
th: Slug มีอยู่แล้ว

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Select allowed editor
th: เลือกตัวแก้ไขที่อนุญาต

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: You must select at least one editor for the role when managing allowed editor.
th: คุณต้องเลือกผู้แก้ไขอย่างน้อยหนึ่งคนสำหรับบทบาทเมื่อจัดการผู้แก้ไขที่อนุญาต.

en: Select %s
th: เลือก %s

en: Read more on Role Level.
th: อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับระดับบทบาท

en: Are you sure you want to delete this role?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบบทบาทนี้?

en: %s role copied. Please click the "Create Role" button to create this new role.
th: %s ถูกคัดลอกบทบาทเรียบร้อยแล้ว โปรดคลิกปุ่ม "สร้างบทบาท" เพื่อสร้างบทบาทใหม่นี้.

en: Edit Role: %s
th: แก้ไขบทบาท: %s

en: Copy Role
th: คัดลอบบทบาท

en: Create New Role
th: สร้างบทบาทใหม่

en: All Roles
th: บทบาททั้งหมด

en: These can be edited on the %1s Capabilities screen %2s
th: สามารถแก้ไขได้ที่หน้าความสามารถ %1s %2s

en: Load More
th: โหลดเพิ่มเติม

en: Load Less
th: โหลดน้อยลง

en: All %s | All %s
th[0]: ทั้งหมด %s

en: Mine %s | Mine %s
th[0]: ของฉัน %s

en: Has Users %s | Has Users %s
th[0]: มีผู้ใช้ %s

en: No Users %s | No Users %s
th[0]: ไม่มีผู้ใช้ %s

en: Editable %s | Editable %s
th[0]: แก้ไขได้ %s

en: Uneditable %s | Uneditable %s
th[0]: ไม่สามารถแก้ไขได้ %s

en: System %s | System %s
th[0]: ระบบ %s

en: Copy
th: คัดลอก

en: (non-editable role)
th: (บทบาทที่ไม่สามารถแก้ไขได้)

en: Unhide
th: แสดง

en: Your Role
th: บทบาทของคุณ

en: Search Roles
th: ค้นหาบทบาท

en: Multiples roles on "Add New User" screen
th: บทบาทหลายรายการบนหน้าจอ "เพิ่มผู้ใช้ใหม่"

en: This allows you to assign a new user to multiples roles.
th: สิ่งนี้อนุญาตให้คุณมอบหมายผู้ใช้ใหม่ให้กับบทบาทหลายรายการ.

en: Multiples roles on "User Edit" screen
th: บทบาทหลายรายการบนหน้าจอ "แก้ไขผู้ใช้"

en: This allows you to assign an existing user to multiple roles.
th: สิ่งนี้อนุญาตให้คุณมอบหมายผู้ใช้ที่มีอยู่ให้กับบทบาทหลายรายการ.

en: Set login redirect cookie
th: ตั้งค่าคุกกี้การเปลี่ยนเส้นทางการเข้าสู่ระบบ

en: Use cookie to determine pages users were viewing before login. This is useful when login redirect is not working correctly due to wp_get_referer() limitation.
th: ใช้คุกกี้เพื่อตรวจสอบหน้าที่ผู้ใช้กำลังดูอยู่ก่อนเข้าสู่ระบบ นี่มีประโยชน์เมื่อการเปลี่ยนเส้นทางหลังเข้าสู่ระบบไม่ทำงานอย่างถูกต้องเนื่องจากข้อจำกัดของ wp_get_referer()

en: Show private post types
th: แสดงประเภทโพสต์ส่วนตัว

en: This will show all post types on the "Capabilities" screen, even ones normally hidden in the WordPress admin area.
th: สิ่งนี้จะแสดงประเภทโพสต์ทั้งหมดบนหน้าจอ "ความสามารถ" แม้กระทั่งประเภทที่ปกติจะซ่อนอยู่ในพื้นที่ผู้ดูแลระบบ WordPress.

en: Show private taxonomies
th: แสดงภาษีส่วนตัว

en: This will show all taxonomies on the "Capabilities" screen, even ones normally hidden in the WordPress admin area.
th: สิ่งนี้จะแสดง taxonomies ทั้งหมดบนหน้าจอ "ความสามารถ" แม้กระทั่งประเภทที่ปกติจะซ่อนอยู่ในพื้นที่ผู้ดูแลระบบ WordPress.

en: Show all post types on the "Editor Features" screen, even ones normally hidden in the WordPress admin area.
th: แสดงประเภทโพสต์ทั้งหมดบนหน้าจอ "คุณสมบัติของผู้แก้ไข" แม้กระทั่งประเภทที่ปกติจะซ่อนอยู่ในพื้นที่ผู้ดูแลระบบ WordPress.

en: Enable Classic Editor tab
th: เปิดใช้งานแท็บ Classic Editor

en: Always show the Classic Editor tab in "Editor Features" screen.
th: แสดงแท็บ Classic Editor เสมอในหน้าจอ "คุณสมบัติของผู้แก้ไข".

en: Admin Bar modification
th: การปรับแต่งแถบผู้ดูแลระบบ

en: When testing, display a caption and return link in the Admin Bar.
th: เมื่อทดสอบ ให้แสดงคำบรรยายและลิงก์กลับในแถบผู้ดูแลระบบ.

en: Admin Bar search
th: การค้นหาในแถบผู้ดูแลระบบ

en: Add option to search and user testing in the Admin Bar.
th: เพิ่มตัวเลือกในการค้นหาและทดสอบผู้ใช้ในแถบผู้ดูแลระบบ.

en: Front End footer notice
th: ข้อความแจ้งเตือนส่วนท้ายด้านหน้า

en: When testing, display a return link in the front end footer.
th: เมื่อทดสอบ ให้แสดงลิงก์กลับในส่วนท้ายด้านหน้า.

en: Exclude role from User Testing
th: ไม่รวมบทบาทจากการทดสอบผู้ใช้

en: Select roles...
th: เลือกบทบาท...

en: Exclude users in selected roles from User Testing.
th: ไม่รวมผู้ใช้ในบทบาทที่เลือกจากการทดสอบผู้ใช้。

en: Automatically refresh profile elements
th: รีเฟรชองค์ประกอบโปรไฟล์โดยอัตโนมัติ

en: Always try to automatically find profile elements. This may cause temporary issues when updating user roles that do not have access to the WordPress admin area.
th: พยายามค้นหาองค์ประกอบโปรไฟล์โดยอัตโนมัติเสมอ สิ่งนี้อาจทำให้เกิดปัญชั่วคราวเมื่ออัปเดตบทบาทผู้ใช้ที่ไม่มีสิทธิ์เข้าถึงพื้นที่ผู้ดูแลระบบ WordPress.

en: Capabilities Settings
th: การตั้งค่าความสามารถ

en: Search user...
th: ค้นหาผู้ใช้...

en: Search
th: ค้นหา

en: No results found.
th: ไม่พบผลลัพธ์。

en: Permission denied.
th: การอนุญาตถูกปฏิเสธ。

en: Test user
th: ผู้ใช้ทดสอบ

en: Test this user
th: ทดสอบผู้ใช้นี้

en: Testing:
th: การทดสอบ:

en: %1$sReturn to Administrator view%2$s
th: %1$sกลับไปยังมุมมองผู้ดูแลระบบ%2$s

en: Testing as user: %1$s. %2$sReturn to Administrator view%3$s
th: ทดสอบในฐานะผู้ใช้: %1$s. %2$sกลับไปยังมุมมองผู้ดูแลระบบ%3$s

en: Unable to retrieve user data.
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลผู้ใช้ได้。

en: Updating Settings...
th: กำลังอัปเดตการตั้งค่า...

en: Updating access...
th: กำลังอัปเดตการเข้าถึง...

en: Error updating access.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปเดตการเข้าถึง。
